ประกาศ

ย่อ
ยังไม่มีการประกาศใด ๆ

บอกพ่อแม่เรื่องค่าใช้จ่ายงานแต่งกันไหม เช่น ค่าช่างแต่งหน้าเจ้าสาว และชุดเจ้าสาว

ย่อ
X

• กรอง
  • เวลา
  • แสดง
Clear All
โพสต์ใหม่

• บอกพ่อแม่เรื่องค่าใช้จ่ายงานแต่งกันไหม เช่น ค่าช่างแต่งหน้าเจ้าสาว และชุดเจ้าสาว

แม่เราเป็นคนประหยัดมาก บอกว่าหน้าก็ขนาดเท่าเดิม ทำไมแต่งหน้าปริญญาแค่ 2,000 แต่แต่งหน้าเจ้าสาวจะคิดเป็นหมื่น เพื่อน ๆ อธิบายพ่อแม่เรื่องนี้ยังไงดี (เราออกเงินเองไม่เกี่ยวกับแม่) พ่อกับแม่หัวโบราณและเคร่งเครียดมาก เรื่องชุดเจ้าสาวเช่นกัน ตอนนี้รู้สึกเหมือนจะบ้าตาย

ไม่บอกค่ะ บอกแล้วช็อก ถ้าให้แม่สามี (ที่งกและเจ้ากี้เจ้าการ) มาจัดการด้วย ระวังความบรรลัยจะมาเยือนค่ะ บางทีทะเลาะกันไปยันหลังแต่งงานนู่นอะค่าาาา
    Last edited by tingling; 12-05-2021, 08:24.

แสดงความคิดเห็น

กำลังทำงาน...
    X