ประกาศ

ย่อ
ยังไม่มีการประกาศใด ๆ

พ่อแม่ ไม่ชอบภรรยา จะจัดการยังไงดีครับ คนกลางปวดหัว

ย่อ
X

• กรอง
  • เวลา
  • แสดง
Clear All
โพสต์ใหม่

• พ่อแม่ ไม่ชอบภรรยา จะจัดการยังไงดีครับ คนกลางปวดหัว

พ่อแม่ผม ไม่ชอบภรรยา เพราะภรรยาผมไม่ถูกสเป็คพ่อแม่ เช่น ไม่ได้เป็นหมอ ไม่ได้เป็นข้าราชการ

เรื่องการพูดจาไม่ต้องพูดถึง คือ ไม่ให้เกียรติภรรยาผมเลย เรียกได้ว่า คำพูดเป็นไปในทางสบประมาทตลอด และ ชอบสั่งสอนคนอื่น ไม่รู้เรื่องก็สั่ง ไม่มีใครขอให้ช่วย ก็สั่ง ปากบอกว่า แค่ฟัง ไม่ทำก็ไม่เป็นไร แต่เอาเข้าจริง ก่อกวนจนสุดท้ายทุกคนต้องทำตาม ผมอยู่ในโอวาทมาตลอด ก็อยากจะตะโกนดัง ๆ ว่า กูก็เครียดโว้ย แต่ติดตรงที่เชื่อฟังมาตลอดชีวิต

ยิ่งกว่านั้น ตอนนี้แฟนผมเธอไม่ได้ทำงาน เพราะเราตกลงกันว่าจะให้เธอเลี้ยงลูก แต่พ่อแม่ก็เข้ามาจัดการเสมอ ทำให้ภรรยาเครียด

พ่อผมเป็นคนอีโก้สูงมาก ดื้อ เอาแต่ใจ กับที่บ้านก็ทะเลาะไม่สามารถคุยกับใครได้ แต่ภรรยาผมรับไม่ได้ เพราะเธอเครียด พอเธอเครียด เธอก็บ่นให้ผมฟัง พอผมฟัง ผมก็เครียด เพราะผมก็รู้ทุกอย่าง แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ บางทีก็ทะเลาะกัน เพราะผมไม่รู้จะแก้ปัญหายังไง

ใครมีปัญหาเหมือนกันบ้างครับ แก้ยังไงกันบ้างครับ

ตอนนี้แม่ผมเบาลงหน่อย ส่วนพ่อยังอาการหนักเหมือนเดิม บอกภรรยาไปแล้วว่า อย่าไปสนใจ แต่เธอก็ยังเครียดอยู่ดี เพราะเธอเป็นฝ่ายรับ พูดอะไรไม่ได้ ผมจะทำยังไงดี

หมายเหตุ แยกกันอยู่กับที่บ้านพ่อแม่ครับ แต่พ่อแม่ยังตามมาควบคุมเสมอทุกครั้งที่มีโอกาส
    Last edited by grrrren; 11-05-2021, 12:23.

คุณต้องเด็ดขาดไปเลยค่ะ เอาแต่หงอ พ่อแม่จะไม่ยอมปล่อยชีวิตให้เป็นของคุณ บางคนทั้งอีโก้ทั้งหัวโบราณและยังคิดว่าตัวเองถูกเสม อ ไม่มีใครที่จะช่วยคุณได้นอกจากคุณต้องกล้าคุยกับพ่อต ัวเองจ้า หรือ จะรอจนพ่อตาย (ไม่ได้แช่ง) ถึงจะได้มีความสุขกับภรรยา? .....

แสดงความคิดเห็น

กำลังทำงาน...
    X